![](https://nreci.org/wp-content/uploads/2024/05/talkshow-16-1024x682.jpeg)
[RECAP] Talkshow “Từ cân nặng đến âu lo - Bạn không chỉ một mình!”
Tham vấn y khoa: BS NGUYỄN THỊ HÒA – Nơi công tác: Viện Nghiên cứu và Tư vấn Dinh dưỡng (NRECI) – Chức vụ: Phó Viện Trưởng
Viện Nghiên cứu & Tư vấn Dinh dưỡng (NRECI) đã có một cuối tuần cháy hết mình khi buổi Talkshow 12.05 vừa qua diễn ra thật thành công và trọn vẹn.
Chương trình ghi điểm trong mắt khán giả với bộ ba speakers chất lượng: Ths.Bs Đặng Ngọc Hùng, Bs. Nguyễn Thị Hòa và Bs. Phan Thái Tân. Hòa chung không khí thân thiện và ấm cúng ấy, chúng ta được làm giàu thêm vốn kiến thức dinh dưỡng mang tính ứng dụng cao:
- Những kiến thức mới nhất về đại dịch béo phì
- Phương pháp 5W1H để ăn uống khỏe mạnh, ổn định cân nặng
- Mối liên hệ mật thiết của stress đến thừa cân, béo phì
- Phương pháp hồi phục cơ thể, nâng cao sức khỏe thân tâm khi bị stress và thừa cân, béo phì
Buổi Talkshow kết thúc với thông điệp: Mục tiêu cuối cùng không phải để giảm cân, thay vào đó, chúng ta nên thay đổi khi muốn có một cơ thể khỏe mạnh và một tinh thần thoải mái. Có như vậy, chúng ta mới tránh được những mindset và phương pháp giảm cân tiêu cực. Các trường hợp thành công được chia sẻ trong buổi Talkshow là minh chứng rõ ràng cho điều ấy.
Chương trình sẽ không thể hoàn thiện nếu thiếu đi sự hỗ trợ của các bên. Vì vậy BTC trân trọng cảm Các Nhà tài trợ: Generali, Nhãn hàng Goganic, Nhãn hàng Monk Fruit, Nhãn hàng Ceres Food, H&H Nutrition đã đồng hành cùng chương trình.
BTC cũng xin gửi lời cảm ơn đến hai vị diễn giả: Bs.Nguyễn Thị Hòa và Bs.Phan Thái Tân đã chia sẻ kiến thức giá trị trong buổi Tallshow.
Cuối cùng, BTC cũng gửi lời cảm ơn đến tất cả các khán giả đến tham gia chương trình. Mong rằng qua buổi Talkshow, mọi người đều nhận được kiến thức giá trị cho riêng bản thân mình.
Hãy cùng BTC điểm qua hình ảnh trong buổi talkshow vừa qua nhé!
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Viện Nghiên cứu và Tư vấn Dinh dưỡng là đơn vị tiên phong trong đào tạo và tư vấn dinh dưỡng cho mọi đối tượng. Chúng tôi cam kết mang đến các khóa học dinh dưỡng, dịch vụ tư vấn dinh dưỡng chuyên nghiệp, uy tín bởi đội ngũ bác sĩ dinh dưỡng giàu kinh nghiệm, nhiệt huyết, năng động.
VIỆN NGHIÊN CỨU VÀ TƯ VẤN DINH DƯỠNG (NRECI)
- 105 Trần Thiện Chánh, Phường 12, Quận 10, TP. HCM
- Hotline: 0888 844 732
- Fanpage: https://www.facebook.com/nreci.org
- Website: https://nreci.org
Tham vấn y khoa
![BS NGUYỄN THỊ HÒA](https://nreci.org/wp-content/uploads/2023/10/bs-hoa.jpg)
Tôi là Bác sĩ Nguyễn Thị Hòa, hiện đang là Trưởng khoa Dinh dưỡng Nhi tại Viện Nghiên cứu và Tư vấn Dinh dưỡng (NRECI). Tôi có 5 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực dinh dưỡng, giúp các bệnh nhân vượt qua tình trạng suy dinh dưỡng, thừa cân béo phì. Ngoài ra, tôi còn khắc phục các vấn đề về bệnh lý như suy thận, tiểu đường, rối loạn chuyển hóa… Sứ mệnh của tôi là mang kiến thức dinh dưỡng chuẩn khoa học tới với cộng đồng, để từ đó góp phần nâng cao tầm vóc và sức khỏe của người Việt Nam. Hy vọng rằng những chia sẻ của tôi sẽ giúp ích phần nào cho công cuộc nâng cao sức khỏe cộng đồng.
Quy trình kiểm duyệt nội dung tại Viện Nghiện cứu và Tư vấn Dinh dưỡng (NRECI)Tư vấn dinh dưỡng cùng Bác sĩ
Tư vấn khóa học dinh dưỡng
Để lại thông tin để được tư vấn miễn phí!